
 
  

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

Jarida Toleo 
 Na. 1  

UYUI YA SAMIA 



 

Wilaya ya Uyui ni miongoni mwa Wilaya saba (7) 

za Mkoa wa Tabora. Wilaya hii inapakana na  

Wilaya za Igunga na Nzega kwa upande wa 

Kaskazini, Wilaya ya Sikonge kwa upande wa   

kusini, Wilaya ya Kaliua na Urambo kwa upande 

wa Magharibi, wakati mkoa wa Singida uko 

upande wa mashariki mwa Wilaya. Katika suala la 

utambuzi wa          kimataifa, Wilaya iko kati ya 

05045ô na 06055'  kusini mwa ikweta na kati ya 

32085ôna 34015' mashariki mwa Griniwichi. 
 

Wilaya ina jumla ya kilometa za mraba zipatazo 

11, 806. Eneo linalofaa kwa kilimo ni Km2 4,709  

 
lakini eneo linalolimwa ni km2 1,500 (He 

150,000) sawa na asilimia 31.8 ya eneo lote 

linalofaa kwa kilimo.  

Wilaya ina eneo la misitu na hifadhi lenye 

ukubwa wa km2 2,217. Aidha, lipo Eneo la 

misitu ya kawaida (isiyokuwa ya hifadhi) 

lenye ukubwa wa km2 3,837. Lipo pia eneo la   

mbuga linalotumika kwa malisho km2 2,690.  

 

Wilaya ya Uyui iimeundwa na Halmashauri 1, 

Tarafa 3 ambazo ni Ilolangulu, Uyui na 

Igalula, Kata 30, Vijiji 156, vitongoji 706,  

JENGO LA UTAWALA HALMAASHAURI  
WILAYA YA UYUI 

Majimbo 2 ya Uchaguzi (Jimbo la Uyui na      Jimbo 

la Igalula). Kwa Mujibu wa Sensa ya Watu na 

Makazi ya waka 2012 Wilaya ya Uyui ilikuwa na 

jumla ya wakazi 396,623, Kulingana na Sensa ya 

watu na makazi ya mwaka 2022, idadi ya wakazi 

wa wilaya ya Uyui imeongezeka na kufikia 562,588 

(wanaume 276,261 na wanawake 286,327) kukiwa 

na ongezeko la watu 165,261. 

UYUI LANGO KUU LA MKOA WA TABORA 

JENGO LA UTAWALA HALMASHAURI YA      
WILAYA YA UYUI 

UKUMBI WA MIKUTANO HALMASHAURI YA  WILAYA YA 
UYUI 



 

Kwa upande wa Sekta ya Elimu Sekondari kiasi 
cha shilingi 13,555,645,710 kimetumika kutekele-
za miradi ikiwa ni pamoja na ongezeko la shule 
kutoka 27 hadi 34 zikiwemo shule mpya 7, kidato 
cha tano na sita kutoka shule 2 hadi shule 5, 
vyumba vya madarasa 260 vimejengwa na maa-
bara 41 zimejengwa na idadi ya  wanafunzi 
(udahili) imeongezeka kutoka 12,049 hadi 
17,446. 

Ujenzi wa shule ya sekondari Ntahondi katika Kata 
ya Isila Wilaya ya Uyui imesaidia upatikanaji wa 
elimu kwa wanafunzi waliokuwa wakitembea um-
bali wa km 6 kwenda shule hiyo, kwa sasa 
wanatembea umbali wa km 1.  

Shule hii ilianza ujenzi wa madarasa matatu mwa-
ka 2021 ambapo ilianza na nguvu za wananchi 
pamoja na Halmashauri ya Wilaya ya Uyui, baada 
ya uongozi wa awamu ya sita chini ya Rais Samia 
Suluhu Hassan ujenzi huo uliendelea kwa kuonge-
za madarasa pamoja na mabweni ya wasichana 
na wavulana. 

JENGO LA UTAWALA  SHULE YA SEKONDARI 
NTAHONDI KATA YA ISILA  

 

 
BAADHI YA MAJENGO KATIKA HOSPITALI YA WILAYA YA UYUI  

BAADHI YA MABWENI YA WAVULANA KATIKA 
SHULE YA SEKONDARI NTAHONDI 

BAADHI YA MABWENI YA WASICHANA KATIKA 
SHULE YA SEKONDARI NTAHONDI  

Mkuu wa shule hiyo ndugu Stephano Manga 
amesema kabla ya ujenzi huo wa Sekondari 
wanafunzi walikuwa wakitembea umbali wa Km 
6 lakini kwa sasa wanatembea umbali wa km 1 
na kupelekea ongezeko la ufaulu kwa wanafunzi. 

Aidha ndugu Manga amesema kuwa katika ujen-
zi wa sekondari hiyo pia wanafunzi wamejenge-
wa mabweni ya wasichana na wavulana hii ina-
sababisha kupunguza utoro shuleni. Pia katika 
ujenzi huo, Manga amesema nyumba mbili za 
walimu za sehemu moja zimejengwa hii inapele-
kea kupunguza ukosefu wa nyumba za walimu ili 
wanapofanya kazi wafanye kwa weledi. 

Upande wa Sekta ya Elimu Msingi, kiasi cha 
shilingi 8,582,719,496.00  kimetumika katika 
Sekta hii na kupelekea ongezko la idadi ya shule 
kutoka 154 hadi 182, ujenzi wa vyumba 70 vya 
madarasa na matundu 112 ya vyoo na kupunguza 
msongamano na kuongezeka kwa ufaulu wa dara-
sa la saba kutoka asilimia 54.0 hadi 58.1. 



 
JENGO LA UTAWALA SHULE YA MSINGI KADAMA 

JENGO LA SHULE AWALI KADAMA 

MADARASA YA SHULE YA AWALI 

MAJENGO YA SHULE  YA MSINGI MIGUSA KATIKA KIJIJI CHA MIYENZE KATA YA MIYENZE  
WILA-

 

MAJENGO  YA MADARASA SHULE YA MSINGI  
MIGUSA 

MATUNDU YA VYOO KATIKA SHULE YA SEK-
ONDARI NTAHONDI KATA ISILA WILAYA YA 
UYUI 

NYUMBA MBILI ZA WALIMU KATIKA JENGO MOJA 

MAJENGO YA MADARASA YA SHULE YA MSINGI  
MIGUSA 


